ขอต้อนรับสู่เว็บไซต์ เพชรสุราษฏร์ฟาร์ม
ขอต้อนรับสู่เว็บไซต์ เพชรสุราษฏร์ฟาร์ม
HomeDownloadsForumsArticlesSearch
Welcome [Guest], Please (Register)  |  Home  Home
แม่พันธุ์
>>>>>>>>>>ไก่หนุ่มครับ>>>>>>>>>>> สนใจติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ครับ
รูปลูกไก่ในฟาร์มมาตรฐานได้รับการรับรองจากกรมปศุสัตว์
--------------ไก่รุ่นเหล่าชนแพง--------
รับสั่งทำเดือยไก่ติดต่อเพชรสุราษฎร์ฟาร์ม
แม่เดือยยาว สุดยอดแม่พันธุ์ (เหล่าชี ลูกมะลิ) คู่มีผลงาน ถ่ายคลิป VDO ลูกมันเก่งๆมีผลงานออกบ่อนชนะดี
แม่พันธุ์ดาวรุ่งตัวรัก(ลายเล็ก3) กำลังเปรี้ยวคู่ชีบาเล่ ชนะ55,000 เดินข้างฟันท้ายล้วนๆ ชมคลิปคู่เกิด http://youtu.be/07NC_BLOibw
แม่เเจ้ดำสายชนเงินแสน เหล่าแจ้ท่าเคย
แม่หัวหงอกสุดยอดแม่พันธุ์(แม่ไอ้รถถังพังงา) ให้ลูกมีผลงานชนะตัวละ3-4หน
(เเจ้ ดาวกระจาย) สายแจ้ด่าง 5 ไฟต์ สายนี้ชนะขึ้นคาน ครับขี้แทงสุดๆ คู่มีผลงานชนะที่เกาะสมุย
เหมียราชา (( สายทองคำ )) คู่มีผลงานชนะ3 หมื่น
แม่ตาเเง้ว สุดยอดแม่พันธุ์ (เหล่าชี ลูกมะลิ) คู่มีผลงาน ถ่ายคลิป VDO
แม่ไข่มุก เหล่าชนแพง (สายชี เหล่าดั้งเดิม) คู่มีผลงานเป็นที่หน้าพอใจ ถ่ายคลิป VDO สายนี้เก่งทุกตัว
แม่แดง สวี คู่มันชนะ 4ไฟค์ เชิงคาบปากถี่ตอนนี้ให้เป็นแม่พันธุ์ผสมกับสายชีครับ
แม่หยกขาว เหล่าไจเเอนท์ แม่พันธุ์รุ่นใหม่คู่ผ่านไฟต์
แม่มะลิ เหล่าชีชุมพร(สายพี่ดำ) คู่ตัวชน5แสน เป็น เเม่โยดเหล่าชีเพชรสุราษฎร์ฟาร์ม ให้ลูกมีผลงานถ่ายคลิป VDO
เจ้าน้ำเพชรแม่พันธุ์สายเลือดใหม่ (แม่ชีลูกไจเเอนท์) คู่มีผลงานแล้วสายนี้เตะนำดี รอยใหญ่เลือดนิ่งผสมลงง่าย เเละ เก่งจริงใช้เดือยเร็วหัวใจเกิน100คู่ชนะแล้ว4 ตัว คลิปคู่ http://youtu.be/E3uW5DRAPLA http://youtu.be/udZZfJyW_qs http://youtu.be/iA39PMai6HU http://youtu.be/mm1mGOzmZUY
เเม่จอมโหด แม่พันธุ์หลักเหล่าชี เป็นพันธุ์ตัวเก่งให้ลูกร่างกายดี
แม่เเจ้ไทรใหญ่ ลูกแจ้ลาย6ไฟต์ ไขว้ สายเเจ้8ไฟต์ไทรใหญ่ ผลงานคู่4ตัวชนะรวด สายเลือดสุดๆ
แบบสำรวจ
คนส่วนใหญ่นิยมเลี้ยงไก่น้ำหนักเท่าไหร่

2.4-2.7 ก.ก
2.4-2.7 ก.ก
9% [163 ]

2.7-3.0 ก.ก
2.7-3.0 ก.ก
30% [555 ]

3.0-3.3 ก.ก
3.0-3.3 ก.ก
13% [235 ]

3.3-3.6 ก.ก
3.3-3.6 ก.ก
21% [392 ]

3.6-4.0 ก.ก
3.6-4.0 ก.ก
27% [498 ]

ระบบสมาชิก
ชื่อเรียก

รหัสผ่าน

ลืมรหัสผ่าน ?
ขอใหม่ ที่นี่.
กระดานไก่ใต้ > ขายไก่ใต้

อ่านกระทู้
หน้า 1 จาก 2 1 2 >
โดย กระทู้ขายไก่....ควรลงคิปไก่ซ้อมให้ดูประกอบการพิจารณาด้วยจะดีคับ
เอ๋-บางกะปิ
สมาชิก

ตอบ: 180
เมื่อ 12:04:33 : Monday, 10 October 2557

.......หลายครั้งที่ติดตามดูกระทู้ขายไก่...มีเพียงรูปภาพให้ดูเท่านั้น...และคำบอกเล่า....สรรพคุณของไก่...เพียงเท่านี้ไม่พอครับ....

.......หลายครั้งที่ผู้ซื้อไปแล้วปรากฎว่าไก่ไม่ตีอย่างที่คุยกันไว้...อันนี้ในเวฟอื่นนะคับ...เป็นที่ถกเถียงกันบ่อยครั้ง...

.......ผมจึงคิดว่าควรมีคิปไก่ซ้อมให้ดูประกอบการพิจารณาจะเป็นประโยชน์แก่ผู้ซื้อมาก....ให้ความยุติธรรมแก่ผู้ซื้อด้วยคับ...

......เพราะไก่เก่งในคำนิยามของผู้ขายนั้น....อาจจะไม่เก่งในคำนิยามของผู้ซื้อก็ได้คับ....

.....การที่มีคิปไก่ซ้อมให้ผู้ซื้อดูด้วยตาตัวเองจึงจะเป็นประโยชน์แก่ผู้ซื้อเป็นอย่างมาก....

......เพราะผู้ขายไก่นั้นได้เงินค่าตัวไก่แล้ว.....แต่ผู้ซื้อต้องนึกมโนภาพเอาว่าไก่จะเก่งอย่างว่าหรือเปล่า.....อันนี้ผู้ซื้อเสียเปรียบผู้ขายคับ....

.....การที่ผมมาพูดคุยเรื่องนี้นั้นด้วยเหตุที่ผมติดตามเวพน้องบีมานาน....ที่พอจะเห็นก็มีเพียงน้องบี...ที่พยายามลงคิปไก่ซ้อมตัวที่จะเสนอขายให้ชมอยู่....จึงยกย่องน้องบีด้วยคับ....อยากให้ท่านอื่นทำตามด้วยคับ....ท่านที่ทำอยู่แล้วก็ขอยกย่องด้วยคับ...

.....ผมสังเกตุหลายท่านที่เป็นผู้ซื้อพยายามเรียกร้องขอชมคิปไก่ซ้อมก่อนซื้อ....เหมือนผมในชีวิตไม่เคยซื้อไก่ที่โตแล้วโดยไม่ดูคิปไก่ก่อนเลย....แม้ว่าผู้ขายจะบอกว่าเก่งอย่างไรผมก็ยังไม่ตกลงซื้อ...เพราะเก่งอย่างที่เขาบอกกับเก่งอย่างที่เราต้องการไม่เหมือนกัน...

.....หมายเฟตุ....ที่นำเสนอมานี้ก็ด้วยเหตุที่อยากให้มีการซื้อง่ายขายคล่องอย่างกับเวพไก่ชนอื่นๆ...บางเวฟลงคิปทีทั้งยก25นาทีให้ดูกันจะๆเลย....แต่เวฟไก่ใต้ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยลงคิปไก่ซ้อมให้ดูก่อนขาย...ส่วนใหญ่เป็นคิปในอดีตหรือตัวที่ไม่ต้องการขายลงให้ดูเฉยๆ

....เท่าที่เห็น...คนที่ลงคิปไก่ให้ดูก่อนขายมากที่สุดก็เห็นจะเป็นน้อง..บี...นี่ละมากที่สุด...ขอตบมือเสียงดังๆให้คับ...กับความจริงใจที่มีให้กับผู้ซื้อครับผม....น้องบีคนจริงเสียงจริง....
- - - -
โดย
เอ๋-บางกะปิ
สมาชิก

เมื่อ 12:16:39 : Monday, 10 October 2557

.....ตัวอย่าง...กระทู้...ไก่หนุ่มตัวที่2 เจ้าหงอนลื่น....ของน้องบี..มีทั้งภาพ..และคิปซ้อมไก่ให้ดูประกอบการพิจารณา....อย่างนี้น่ายกย่องมากคับ....

http://www.phetsuratfarm.com/forum/viewthread.php?forum_id=1&thread_id=1536
- - - -
โดย
phetsurat
ผู้ควบคุมทั้งหมด

ตอบ: 6074
เมื่อ 12:23:12 : Monday, 10 October 2557

พี่เอ๋ ....ตั้งกระทู้ มาเพื่อจะว่าไครหรือครับ ...หรือ เพื่อเปิดประเด็น?

โดย
ไก่ชนพังงา
สมาชิก

ตอบ: 385
เมื่อ 12:55:34 : Monday, 10 October 2557
สำหรับผม ไก่ที่แบ่งไปชนเงินแสน ผมไม่ลงให้ดูครับ เพราะว่าไก่ใต้ไม่เหมือนไก่แข้งครับ  ไก่ตัวชนแพง ไม่สมควรให้คนอื่น       เห็นเชิงครับ เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ  เคยได้ยินคำว่า ไล่คับชน มั๊ยครับ ไก่ใต้ก็เหมือนกับวัวชนแหละครับ ถ้าคู่ต่อสู้ได้เห็นทางชนแล้วนั้น ก็ไม่ยากเลยที่จะหาคู่ชนมาให้ แบบแก้ทาง  รับรองว่าไม่ดีแน่นอน   

แก้ไขโดย ไก่ชนพังงา เมื่อ 13/02/2556 8.05
โดย
เอ๋-บางกะปิ
สมาชิก

เมื่อ 13:08:08 : Monday, 10 October 2557

...ตอบน้องบี....

...พี่ตั้งกระทู้มาไม่ได้ว่าใคร...หรือเพื่อเปิดประเด็น....

...แต่เป็นความเห็นของพี่เอง...และพี่เชื่อว่าผู้ที่ต้องการหาไก่แบบที่ชอบทุกคนก็คงต้องการ....

...เป็นแนวคิดที่เวฟอื่นเขาทำกันมานานแล้ว...ถ้าเวฟเราทำอย่างเดียวกัน...พี่เชื่อว่ากระทู้ซื้อขายพุ่งกระฉูดแน่..กระทู้ขยับขึ้นลงตลอดเวลาแน่ๆ....เจตนาดี...ไม่ได้มุ่งทำลาย...อยากให้ไก่ใต้บ้านเราเป็นที่นิยมมากๆ....ถ้าไม่ให้เขาดูเขาได้ชิมก่อนแล้วจะให้คนต่างถิ่นมาเชื่อเราได้อย่างไร...เขาไม่ได้เป็นคนบ้านเดียวกับเรา...ที่จะต้องเชื่อเราทุกคน

...พี่คนนึงละตอนนี้รอดูไก่เก่งบ้านเราอยากเหมือนกันที่จะเอามาสู้ในภาคกลาง....แต่เก่งแบบเดือนกูรำ...กับเก่งแบบตีแข้ง..มันมีคำนิยามไม่เหมือนกัน...บีก็รู้...

...จึงอยากดูศึกษาความเก่งของไก่ที่นำเสนอมาว่าตัวไหนจะเอามาตีแข้งได้บ้าง...จึงอยากดูคิปก่อน...ในบางครั้งดูเป็น100รอบดูการวางแข้งดูชั้นเชิงการเข้าไก่..ดูการหลบหลีกเอาตัวรอด..ดูความแรงของการวางแข้ง...ดูแผลที่ตี...ดูความแข็งแกร่ง...ดูกำลังขา..
ดูอื่นๆ...ถึงได้บอกว่าในบางครั้งอาจเป็น100รอบเพียงในวันเดียว....

...กระทู้นี้เจตนาดี...หวังดี...เป็นผลดีกับผู้ขายด้วย...เพราะจะทำให้เกิดการซื้อง่ายขายคล่อง...ถ้าไปดูในเวฟอื่นใครไม่ลงคิปไก่แล้วละก็อาจไม่มีคนสนใจจะเปิดกระทู้ดูกันเลยก็ว่าได้...

...เจตนาดี...รักน้องบี...รักเวฟนี้...ถ้าคนสนใจพากันเข้ามามาก...ก็จะมีผู้ซื้อผู้ขายมาก...ก็จะซื้อง่ายขายคล่องจริงไหม

...พี่คนหนึ่งละที่จะไม่ซื้อไก่ดดยไม่ได้ดูคิป...อย่างที่คนภาคกลางคนกรุงเทพเขาว่ากันฟังแต่วิทยุไม่ได้ต้องดูโทรทัศด้วย....

...ทุกท่าน...ถ้าเห็นด้วยกับผม..ก็ทำกันไป...ถ้าไม่เห็นด้วยก็..ขอให้น้องบีลบกระทู้นี้ซะ...

..............รักทุกท่าน..............
- - - -
โดย
เอ๋-บางกะปิ
สมาชิก

เมื่อ 13:23:50 : Monday, 10 October 2557

..........พี่เข้าใจที่น้องบีว่ามา...ไก่ที่จะตีแสนตีล้านไม่อยากให้ใครดูเพื่อจับทางชน....

...แต่เมื่อนำออกชนเพียงครั้งเดียวเซียนไก่จะจำได้ไปจนวันตาย...วันหน้าออกชนอีกเขาก็ย่อมอ่านทางชนได้อยู่ดี...

...และอีกอย่างไก่ที่นำเสนอมามีกี่ตัวที่ชนแสนชนล้านได้เราก็ไม่ต้องลงคิป...ของอย่างนี้มันต้องมาจับเข่าคุยกันถึงบ้านจะเอาของดีต้องมารู้จักกันคุยกันบ้าง....

...แต่ตัวไหนที่ชนกันราคาไม่มากแค่หลักหมื่นที่พอให้ดูคิปกันได้ก็ให้เขาดูไป...เพราะขายกันแค่ราคาหลักพัน...แต่บางคนเขาเงินน้อย...แม้เงินพันก็มากแต่อยากได้ไก่ก็ให้เขาดูคิปหน่อย...ดูแล้วนอนไม่หลับต้องโทรมาคุยต่อรองราคาขอไก่กันในวันนั้นเลย....

...ทุกอย่างยืดหยุ่นได้...เพราะคนที่สนใจไม่ได้มีเฉพาะภาคใต้เท่านั้น...บางคนอยากได้มาพัฒนาต่อยอดเพื่อตีแข้งก็ได้...เราเองไม่ใช่หรอที่อยากให้ไก่ใต้ไปโด่งดังทุกภาค...ให้เขาคุยว่านี่ละลูกผสมใต้50อะไรอีก50ก็ว่าไป...

...ไม่เสียหายเลยถ้าตัวไหนลงคิปได้ก็ลงไปเถอะ...คนภาคอื่นเขาอยากได้มีถมไปเขาอยากรู้อยากเห็นเมื่อได้เห็นก็สนใจติดต่อขอซื้อเป็นเงินเป็นทองเป็นรายได้ของคนใต้...อย่างกับไก่พม่าไก่เหนือทำเอาคนเหนือรำซำรวยเงินกันเป็นแถว

...เรามีดีก็โชวไปเลย..เขาจะได้ออดอ้อนอยากได้ตามมาขอซื้อ...

........เจตนาดีคับจึงพยายามหว่านล้อมให้ทำตามกัน......
- - - -
โดย
อาทิตย์
สมาชิก

ตอบ: 63
เมื่อ 13:27:33 : Monday, 10 October 2557

อย่าเครียดครับแค่ขำๆๆ

โดย
phetsurat

เมื่อ 13:52:53 : Monday, 10 October 2557

พี่เอ๋ ...ผมไม่ได้ว่าอะไร ผมรู้ว่าพี่มีเจตนาดี..ต่อสมาชิกทุกคน

ผมแค่ไม่อยากให้กระทู้มันเป็นประเด็น..ถกเถียง หรือ กระทบกระทั่งกัน..

โดย
toon
สมาชิก

ตอบ: 563
เมื่อ 14:15:07 : Monday, 10 October 2557
อย่าทะเลาะกันเลยคับ ผมว่าการซื้อขายกัน มันต้องอยู่ที่ความเชื่อใจ และไว้ใจกันและกัน ผู้ขายก็ต้องไม่หรอกผู้ซื้อ คิดดูคับ ถ้าผู้ขายไม่จริงใจ ก็ขายไก่ได้แ่ตัวเดียวคับ แต่ผมซื้อทั้งขอบี ของเอ็กซ์ไม่รู้กี่ตัวแล้ว บางตัวไม่เคยเห็นคลิปด้วยซ้ำ ดูอย่างลองกอง คลิปสักแอะผมก็ไม่เคยเห็น ตัวลองกองชนะไป2 ไก่แล้ว ผมว่ามันอยู่ที่ความซื่อสัตย์ จริงใจ ไม่หลอกลวงคับ
โดย
phetsurat

เมื่อ 14:38:03 : Monday, 10 October 2557

อิอิ... ถ้าของคุณตูนที่แบ่งให้ไปLaughing

เท่าที่จำได้

1. ตัวลูกส้มโอ ชนะ2 ไก่

2. ตัวเหลืองแก่ เล็กชนะ 1 ไก่

3. ตัวลองกอง ชนะ 2 ไก่

4. ตัวแจ้เหลืองลูกแจ้ลายชนะ 1 ไก่

คลิปไม่ได้ดูเลยๆๆๆๆ 55+
  ไช่ไหมคุณตูน

โดย
เอ๋-บางกะปิ
สมาชิก

เมื่อ 14:47:38 : Monday, 10 October 2557

อืม....พี่เข้าใจ....

...พอดีพี่ได้ดูกระทู้ที่บีลง....เจ้าหงอนลื่น...จึงจุดประเด็นพี่ขึ้นมาในใจว่าน่าจะทำตามกันอย่างนี้พี่ว่าดี...

...เพราะอะไร...เจ้าหงอนลื่น...พี่ว่าดีนะ...น่าจะนำมาตีแข้งได้ด้วย...วันที่บีลงพี่ดูหลายรอบมากคิปที่ลงนะ....แต่เนื่องจากคิปสั้นไปนิดอันนี้พี่เข้าใจว่าเพียงพอสำหรับการพิจจารณาไก่ใต้แล้ว...แต่ถ้าคิปยาวอีกนิดบางทีไก่ตัวนี้อาจต้องเดินทางมาสู่ภาคกลางสู่สังเวียนแข้งอาจจะไม่ได้มาอยู่กับพี่อาจจะเป็นคนอื่น...คนที่ตัดสินใจได้เร็วกว่า....เนื่องจากคิปสั้นจึงคิดนานพิจจารณานานไก่จึงตกไปเป็นของคนอื่น....จึงจุดประเด็นให้มาตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา....ชักชวนกันให้ลงคิปตามความสมัครใจ......

...ลองสังเกตุดูว่าเวพไก่ใต้ค่อนข้างเงียบเหงาไม่เหมือนเวพไก่พวกทางเหนือ....พวกนั้นซ้อมไก่ทีนึงไม่ให้เสียเปล่าถ่ายคิปไว้ด้วยพอมีเวลาก็ลงโชวกันอยู่เรื่อย...ผู้ชมก็พอว่างก็รีบเปิดคอมติดตามข่าวสารดูไก่เก่งๆตัวใหม่ทุกๆวัน....พอโดนใจตัวไหนก็รีบโทรคุยกันทันทีเรียกว่าเพาะลูกกันไม่พอขายรวยกันเป็นแถวๆ

...คำนิยามไก่เก่งของแต่ละคนไม่เหมือนกันเป็นสิ่งที่ดี....เพราะไก่ทุกตัวจะได้ขายได้หมดคนนี้มองว่าไม่ชอบแต่อีกคนบอกว่าของดีตูเอาเอง....แต่ถ้าไก่ตัวไหนลงคิปแล้วไม่มีคนโทรมาติดต่อเลย....ก็เป็นผลดีอีกเราจะได้รู้ว่าไก่อย่างนี้ไม่เป็นที่นิยม...จะได้ไม่ต้องผสมต่อไป

...พอลงคิป...ไก่อย่างนี้..มีแต่พวกตีไก่แข้งโทรมาคุย...เราก็จะได้รู้ว่าไก่อย่างนี้พวกตีแข้งนิยม....อาจต่างจากทางใต้...ทำให้เราสามารถคัดไก่ที่คนนิยมนำมาขายได้หมด...มีแต่ผลดีทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย.....

...ถ้าเราไม่ลงคิป...พวกตีไก่แข้งก็คิดเองว่าคงใช้ได้...พอสั่งมาเลี้ยงกับใช้ไม่ได้อย่างกับไก่เกง....ทั้งที่ไก่ที่สั่งมาทางไต้เขาบอกว่ามีค่าดั่งเพชรเชียวนะ...แต่พวกตีแข้งไม่เข้าใจกับเหมารวมว่าไก่ใต้นำมาตีแข้งไม่ได้...เป็นคำสรุปบทสุดท้ายที่ได้อันนี้ได้ยินเขาพูดกันบ่อยๆ....

...เท่าที่สังเกตุมาไก่ใต้บางตัวเหมาะตีเดือยยาวๆ...แต่บางตัวไม่เหมาะใช้ไม่ได้แต่ตัวที่ว่านี้อาจมีค่าดั่งเพชรสำหรับพวกตีแข้งก็ได้..จึงเป็นเหตุให้ชักชวนกันลงคิปไก่ทุกตัวที่ทางค่ายคัดออกหรือไม่สนใจเล็กบ้างละช้าบ้างละหัวล่างชอบซุกท้องบ้างละตีช้าบ้างละ....ไก่พวกนี้อาจมีค่าดั่งทองสำหรับพวกตีแข้ง...ถ้าลงคิปให้เข้าดูแล้วตัดสินใจกันเอาเองว่าชอบไหมละเราจะได้รู้ไปในตัวด้วย...

....อย่างไก่เจ้าบิลลี่...ไก่ชนล้านชนแข้งที่เทิดไท...เป็นไก่รอยใหญ่ประมาณ3.4...เชิงชนชอบลงซุกท้องจิกขาบ้างไม่ค่อยขึ้นตียกหนึ่งขึ้นมาตีไก่ไม่กี่ที...แต่ชนะทุกทีได้ตีล้าน...และเป็นขวัญใจชาวไก่แข้ง....ทั้งที่เชิงชนแบบไก่ใต้นี่ละมุดท้องขึ้นมากัดบ่าตีตัว...แต่ผมเชื่อว่าถ้าอยู่ทางใต้ไก่ตัวนี้ถูกคัดออกอย่างแน่นอน....จะเห็นว่าคำนิยามไก่เก่งจึงไม่เหมือนกัน

.....จึงชักชวนกันลงคิปไก่ทุกตัวอย่าคิดว่าตัวเองไม่ชอบแล้วไก่ตัวนี้จะไม่เก่ง....ให้ผู้ชมตัดสินเองว่าชอบหรือไม่...ใครชอบเดียวก็โทรมาออดอ้อนขอต่อราคาขอซื้อเองคับ.......

....ผมก็กำลังรอหาไก่ใต้ที่ถูกคัดออกที่ผมคิดว่ามีค่าดั่งเพชรในสนามไก่แข้งอยู่คับ....

- - - -
โดย
ไก่ชนพังงา
สมาชิก

เมื่อ 15:04:08 : Monday, 10 October 2557

ผมเข้าไปอ่านในเวปไก่แข้งมาช่วงนึง เห็นลงคลิปแล้วก็ยังมีปัญหากันเลยครับคุณเอ๋  บางท่านกล่าวว่า ไก่ตัวคู่ซ้อมไม่เก่งบ้างล่ะ  บางตัวชอบตีหลังจัด ๆ ก็เลยหาไก่ลงมุดหว่างขามาซ้อม จะได้ตีได้หลังได้ง่าย ๆ  จะได้ขายไก่ออกง่าย ๆ  สุดท้ายก็ทะเลาะ และคืนไก่กันอยู่ดี  บางคนก็ว่าคนดูดูไม่เป็น ไก่ดีจะตาย ยังว่าไม่ดี  บางคนมองกลับกัน ไก่่พื้นๆ แต่มองว่าชนได้เป้นแสนเป็นล้าน

ไก่ชนมีหลายเกรด  คน ก็มีหลายเกรด 

จริง ๆ ผมก็ไม่แนะนำนะครับ ซื้อขายไก่โดยไม่ดูคลิป กลัวมีปัญหา  แต่  ผมขายไก่อย่างมั่นใจครับ  ไก่ที่ขายไปผมคัดเกรดเดียวกับที่เลี้ยงในค่าย  ตัวชนแพงได้ก็บอกตามตรง  ตัวไหนชนได้พื้นๆ ก็บอกตามตรง  ผมอยากเน้นคุณภาพไก่  ไม่อยากขายเน้นปริมาณ  ราคาจะสูงไปตามเชิงไก่   ชนดีๆ ไม่ขายถูกแน่นอน  เป็นกันทุกคน เป็นกันทุกเวป แต่บางครั้งคุยถูกคอให้ฟรีๆ ก็มี

•                  ส่วนตัวเมียที่บอกคุณเอ๋ไว้ สายนกแก้ว เข้ามัดตีอย่างเดียว  ถ้าผมเอามาซ้อมลงคลิป วางกับไก่ตัว  เมียชุดตีพุง ตีหลัง ไก่เข้ามัดตี จะสู้ไม่ได้เลย  ไก่ตีพุง ตีหลัง วิ่วตีข้าง จะตีแบบสอนมวยไปเลยหล่ะครับ  

โดย
ไก่ชนพังงา
สมาชิก

เมื่อ 15:09:01 : Monday, 10 October 2557
ผมเข้าใจคุณเอ๋ครับ  จะพยายามลงคลิปให้ดูให้ได้ครับ

โดย
เอ๋-บางกะปิ
สมาชิก

เมื่อ 15:21:41 : Monday, 10 October 2557

.........อย่างที่บอกนะ...ไก่ชนล้านที่ชื่อบิลลี่ไก่ชนแข้ง....

...เชิงชนลงซุกว่างขาใต้ท้อง...บางครั้งซุกไปซุกมาก็ลงนอนเลย...นานๆขึ้นมากัดบ่าตีตัวทีนึง...แต่ชนชนะทุกทีได้ชนล้าน...

...เจ้าบิลลี่ก็เชิงชนแบบไก่ใต้นี่ละแต่ถ้าอยู่ใต้ไม่มีใครมองแน่ไม่พ้นไก่ล่อเป้า...แต่เวลานี้ลูกเจ้าบิลลี่คู่นึงแพงกว่าไก่โตที่คัดแล้ว

....การซื้อขายต้องไว้เนื้อเชื่อใจกันนะดีที่ทุกคนบอกมาไม่ผิด...

....แต่การลงคิปได้มากกว่าที่คิด...แต่ที่ลงคิปแล้วยังมีปัญหากันเพราะไม่เชื่อใจกันทั้งผู้ขายบางคนทำตัวไม่ดีและผู้ซื้องอแง

...เอาละผมพอแค่นี้...แล้วแต่ท่านจะเห็นสมควร...สำหรับผมแล้วแม้เด็กมาทักผมยังต้องฟังความให้กระจ่างก่อน...แล้วค่อยตัดสินใจว่าควรจะทำอย่างไร

....สุดท้าย...ขออภัยทุกท่าน....
- - - -
โดย
เอ๋-บางกะปิ
สมาชิก

เมื่อ 15:38:33 : Monday, 10 October 2557

.....จะคอยติดตามชมไก่เอ๊กคับ......

....ฟังจากที่เอ๊กอธิบายเพลงไก่สายนกแก้ว...ผมว่าน่าจะตีแข้งได้...

....ก็ได้แต่คิดมโนภาพเอาเอง....

...........สนใจไก่สายนกแก้วมากคับ...โดยเฉพาะพวกวิ่งเข้ามัดปีกตีหลังตีโครงบางตีแรงๆร่างกายแข็งแกร่ง....

....ฟังเอ๊กเล่าให้ฟังทีไรนอนไม่ค่อยหลับสักกะที...อยากเห็นอยากดูเป็นที่สุด.....หามานานมากแล้วคับ....
- - - -
โดย
ไก่ชนพังงา
สมาชิก

เมื่อ 16:17:18 : Monday, 10 October 2557
ที่พิมในกระทู้นี้ ไม่ได้ชวนทะเลาะกันนะครับ เป็นการแสดงความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ  ผิดถูก ไม่พอใจก็ขออภัยด้วยนะครับ

โดย
ake_png
สมาชิก

ตอบ: 268
เมื่อ 16:59:52 : Monday, 10 October 2557
ทุกความคิดเห็นไม่มีผิดถูกคนเราคิดไม่เหมือนกัน  อ่านแล้วติดสินให้ว่าถูกทุกคน  เหมือนคนซื้ออยากได้ไก่สมราคาเหมือนไก่ตระกูลดีแต่ตีสู้ตัวพันห้าไม่ได้ก็เอาไม่ลง  และถ้าถ่ายคลิปไก่มาโชว์เพื่อนคับทางชนได้เพราะบ้านเราชนเดือยยาวๆ  ที่เดียวอยู่เกียร์  ก็หาว่าให้ไก่ไม่ดีมาตีไม่ทันเพื่อน  ตอนนี้คนเล่นไก่ก็เล่นอินเตอร์เน็ตไม่น้อยแต่ไม่แสดงตัว
โดย
top925
สมาชิก

ตอบ: 9
เมื่อ 23:39:28 : Monday, 10 October 2557
เห็นด้วยทั้งสองฝ่ายครับ จะได้เป็นธรรมทั้งคู่ได้เห็นประกอบการตัดสินใจ  แต่ผมว่าที่คุณเอ๊กพูดมาก็ถูกครับ เพราะไก่ใต้ก้เหมือนกับวัวชน ถ้าเพื่อนเห็นทางชนแล้วโอกาสชนะมีน้อยมาก แถมไก่ใต้ชนเดือยต่อไม่ใช่เดือยเอง ถ้าแพ้คือตายหรือเจ้บหนักการชนในแต่ละครั้งบางตัวอาจชนได้ไม่กี่ครั้งก้ต้องหยุดชน ยิ่งบางค่ายดูวิดิโอการชนแล้วหาไก่มาแก้ทางโดยที่อีกฝ่ายไม่รู้ทางชนทำให้ได้เปรียบไปอีก ที่พูดมาเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ด้วยความเคารพทั้งสองฝ่ายครับ
โดย
toon
สมาชิก

ตอบ: 563
เมื่อ 01:28:40 : Tuesday, 11 October 2557
ใช่คับคุณบี ไก่จะเก่งหรือไม่เก่งก็อยู่ที่คนเลี้ยงและเจ้าของ อยู่ที่การหาคู่ให้มัน การซ้อม ตัวนี้อจไม่เก่งในสายตาเรา แต่อาจจะดีในสายตาอีกคน จริงอยู่ที่เคุณเอ็กซ์พูดคับ บางทีมีคลิปจริง แต่อาจเอาไก่ซ้อมที่ไม่ดีมาซ้อม เลยดูว่าอีกตัวหนึ่งเก่ง เชื่อใจ และซื่อสัตย์คับ ผมยึดแค่นี้คับ
โดย
Pawich
สมาชิก

ตอบ: 349
เมื่อ 05:05:45 : Tuesday, 11 October 2557
มีเห็นผลทั้ง 2 คนแหละครับ ต่างฝ่ายต่างมีเหตุผลประกอบด้วยกันทั้งสิ้น ครับ
หน้า 1 จาก 2 1 2 >
พ่อพันธุ์
ร้านอุปกรณ์ไก่ชน (สุราษฎร์ธานี) ติดต่อ คุณ.บี โทร:08-35418935
ในมุมหนึ่งสำหรับไก่รุ่นภายในฟาร์ม
ลูกไก่จากพ่อพันธุ์ชน5แสน
แป้นทำเดือยเฉียบๆ ทางตรงเยอะ คู่ละ 800บาท
เเดงกำมะหยี 4ไฟต์ จอมโหดสายช้างหลังถลอก จอมตีตับ
เจ้าลูกหมี พ่อพันธุ์เงินแสน ชนะปีเดียว4ไฟต์ เชิงชนเดินตีข้างเตะนำดีเคยเตะคู่ต่อสู้ทีเดียวตายราคาชนที่สูงที่สุด 5เเสน5หมื่นบาท
เจ้าชี หัวบาก (สายชีชุมพร) เชิงกัดทั่วร่าง เดินข้างตีสะโพก พ่อพันธุ์ตัวเก่งคู่ตัว5แสน
พ่อพันธุ์เหลืองหางขาว 2 ไฟต์ ชนราคา3หมื่นเหลืองตัวนี้เป็นลูกเหลืองหางขาวตัวชน10หมื่น ปัจจุบันเป็นพ่อพันธุ์หลักที่ฟาร์ม
เจ้าชี กอง พ่อพันธุ์หลักตัวใหม่ขุนพล เหล่าชีสายเดินข้างจัดแบบเดินไม่หยุด กองตัวนี้มีสายเลือดชนล้านเป็นไก่ที่จ่ายลูกดีถ้าเป็นลูกกองแล้วปากจัดจี๊ดทุกตัว
พ่อพันธุ์หลัก_เจ้าช้าง จอมกัดถกหลัง (ตระกูล หลังถลอก) เหล่าตีพุง ชนะ3ไฟต์รวมกันไม่ถึง10นาที จองเเตะตายจ่ายลูกดี
เจ้าชีรอยใหญ่ ไจเเอนท์พ่อพันธุ์หลักเหล่าชีชุมพรแท้ๆ เชิงตีโหดมีสร้อยหลงทั้งตัวจ่ายลูกดีให้ลูกชนะตัวละ4-5ไฟต์รอยตอนนี้4.5 กก
เพชรสุราษฎร์ฟาร์ม 08-35418935
หัวข้อ
ข่าวสาร
บทความ
กระดานไก่ใต้100%
อัลบั้มภาพ
สมุดเยี่ยม
ค้นหา
ติดต่อเรา
ผู้กำลังใช้งาน
บุคคลทั่วไป: 2
ไม่มีสมาชิกขณะนี้

สมาชิกทั้งหมด: 456
สมาชิกล่าสุด: วอล4
ฝากข้อความ
ชื่อ:

เล็ก
07/05/2556
ต้องการไก่ลายกาเหว่าหงอนแ
จ้ถ้ามีติดต่อที่เบอร์086-
4901922 ขอบคุณมาก

ธนากร
07/05/2556
อยากได้ไก่ชีสักคู่ตัวเล็ก
ๆอายุ2เดือนกว่า..ไม่คัด..
ราคาเท่าไร

มด
07/05/2556
อยากได้เมียเชิงสายกัดบ่าต
ีหลังและเมียพม่าแม่นๆราคา
เบาๆ

คนภูเขียว
07/05/2556
ชอบมาก แพงหรือเปล่า ถัาแพงคงไม่มืเงิน

ศักดิ์
07/05/2556
มีไข่ขายไหมพี่ราคาเท่าไหร

โมทย์
07/05/2556
หวัดดีคับพี่ดำมัยทราบว่าม
ีไก่28-34บ้างไหมสนใจ

กอลฟ์
07/05/2556
อยากได้มาพัฒนาต่อคับ

กอลฟ์
07/05/2556
อยากได้ลูกเจ้าช้าง1คู่ราค
าเท่าไรคับ

รุ่ง
07/05/2556
มีลูกหมาชิสุมัยคะ

เอ็ม
07/05/2556
เร็วๆๆรอยุนะ

เอ็ม
07/05/2556
มีเทาดำขายที่ปากบางภูมีมา
สอบถามได้ มีและลูก และแม่พันคับ ไกล้กับ สิ้นสุดทางหลวงแผ่นดิน มาได้..มาเลย

phetsurat
07/05/2556
พี่บัง พุงเรียง ..หยอกผมล่าว

จรินรัตน์
07/05/2556
สวัสดีค่ะ ไม่ทราบว่าขาย "" ลูกไก่ชี "" มั้ยคะ? อยู่กรุงเทพฯ ต้องการ 20 ตัว ค่ะ..ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ครู7
07/05/2556
อยากได้พ่อก๋อยร้อยลำโต แม่บราซิลร้อยลำโต เสนอราคาด่วน

พี่บัง
07/05/2556
ลูกชีลูกหมีคู้นึงคับส่งพุ
มเรียงคิดเท่าไหรคับ

phetsurat
07/05/2556
08-35418935 เพชรสุราษฎร์ฟาร์ม

โต
07/05/2556
เช่าไก่มาชนได้ม้ายคับ

เฮาะ ปน
07/05/2556
แม่น หู ตา รอย3 กว่า มีแบ่งไหม

บัวผุด
07/05/2556
อยากได้สักตัวงามๆ

phetsurat
07/05/2556
มี 2.8 ครับ

ข้อความทั้งหมด

vWP 2.00 © 2009

2,885,754 ผู้เข้าเยี่ยมชม